Paracetamol-500mg viên nén

Số đăng ký: VNA-4224-01
Dạng bào chế: viên nén
Quy cách đóng gói: Hộp 10 vỉ x 10 viên
Công ty đăng ký: Xí nghiệp dược phẩm trung ương 24
Thành phần:
  • Paracetamol
  • Chỉ định:
    Giảm đau trong các trường hợp đau dây thần kinh, đau đầu, đau khớp, đau do chấn thương, hạ sốt, trị cảm cúm
    Chống chỉ định:
    Quá mẫn với Acetaminophen. Trường hợp thiểu năng tế bào gan.
    Chú ý đề phòng:
    - Trường hợp suy thận trầm trọng, khoảng cách giữa các lần dùng thuốc phải lâu hơn (6 đến 8 giờ).
    - Thận trọng khi dùng thuốc kéo dài, nhất là trong những trường hợp bệnh nhân bị suy thận hay suy gan, dùng quá liều tối đa được khuyến cáo.
    Tương tác thuốc:
    Tránh uống rượu khi dùng thuốc.
    Tác dụng ngoài ý:
    - Viêm tụy, ban da, ban đỏ, mày đay, và phản ứng dị ứng khác thỉnh thoảng có xẩy ra.
    - Khi có phản ứng dị ứng thì phải ngưng thuốc.
    Liều lượng:
    Các lần dùng thuốc nên cách nhau ít nhất 4 giờ. Ngày không quá 8 viên.

    Từ khóa