Acetylcystein-200mg thuốc bột

Số đăng ký: V1013-H12-05
Dạng bào chế: thuốc bột
Quy cách đóng gói: Hộp 20 gói x 1,6g
Công ty đăng ký: Công ty cổ phần dược phẩm An Giang
Thành phần:
  • Acetylcystein
  • Chỉ định:
    Các hội chứng tăng tiết phế quản, gây ứ đọng ở hệ thống đường thở, bệnh nhày nhớt
    Chú ý đề phòng:
    Suyễn. Có tiền sử loét đường tiêu hóa
    Tương tác thuốc:
    Amphotericin, ampicillin Na, erythromycin lactobionate, tetracyclines
    Tác dụng ngoài ý:
    Co thắt phế quản, phù mạch, phát ban, ngứa. Hạ HA. Đôi khi có thể gây ra tăng HA. Đỏ bừng, buồn nôn, nôn, sốt, ngất, ra nhiều mồ hôi, đau khớp, mờ mắt, rối loạn chức năng gan, nhiễm toan, co giật, ngưng tim hoặc ngưng thở. Ho ra máu.
    Liều lượng:
    Người lớn và trẻ em trên 7t: 200mg x 3 lần/ngày. Trẻ 2-7 t: 200mg x 2 lần/ngày. Dưới 2 tuổi: 200mg/ngày.


    Ý Kiến

    cùng phát triển nhé, comment nhé
    Ynguyen

    giờ mới thấy tin này
    SAPALAND

    tin hữu ích
    Yennt A

    tuyệt vời
    Tri Phamminh

    ôi, đúng cái cần rồi
    Trungkhanhauto

    chính xác, đang cần
    Noithatviettin

    ung thư uống như nào, cảm ơn!
    HOANGVUONG

    thuốc hay nhỉ
    Tienhung

    thuốc quá hay
    Quynt X

    tin hữu ích
    Quangcaomb

    đúng cái đang cần
    Phan Thi Thu Hien

    ôi, đúng cái cần rồi
    Vandinhhuu