Redcold viên nang mềm

Số đăng ký: VNB-3461-05
Dạng bào chế: viên nang mềm
Quy cách đóng gói: Hộp 2 vỉ x 10 viên
Công ty đăng ký: Công ty cổ phần dược phẩm Trà Vinh
Thành phần:
  • Paracetamol
  • dextromethorphan hydrobromid
  • Pseudoephedrin hydroclorid
  • Chỉ định:
    Các triệu chứng trong cảm cúm như đau đầu, nhức mỏi, sốt, đau họng, sung huyết mũi, chảy mũi, nghẹt mũi, ớn lạnh, đau khớp, đau cơ, ho, làm loãng đờm & loãng dịch tiết phế quản.
    Chống chỉ định:
    Quá mẫn với thành phần thuốc. Suy gan nặng. Ðang dùng các thuốc IMAO. Glaucoma góc đóng. Bí tiểu trong các rối loạn tiền liệt tuyến-niệu đạo. Trẻ < 6 tuổi.
    Chú ý đề phòng:
    Phụ nữ có thai & cho con bú. Người uống rượu. Trường hợp ho mãn tính & ho kéo dài, ho do hút thuốc, ho có nhiều đàm dãi. Không dùng chung với các thuốc khác có chứa acetaminophen, pseudoephedrine & dextromethophan.
    Tương tác thuốc:
    Thuốc ức chế trung ương. Rượu. Các thuốc can thiệp vào hoạt động giao cảm.
    Tác dụng ngoài ý:
    Có thể: phát ban, ban đỏ, bồn chồn, mất ngủ, chóng mặt, buồn nôn.
    Liều lượng:
    - Người lớn & trẻ >= 12 tuổi: 1 - 2 viên/6 giờ, không quá 6 viên/24 giờ.
    - Trẻ 6 - 11 tuổi: 1/2 viên cách mỗi 6 giờ, không quá 3 viên/24 giờ.