Bivinadol 325 viên nén bao phim

Số đăng ký: VNB-4244-05
Dạng bào chế: viên nén bao phim
Quy cách đóng gói: Hộp 10 vỉ x 10 viên
Công ty đăng ký: Công ty liên doanh BV Pharma
Thành phần:
  • Paracetamol: 325mg
  • Chỉ định:
    Đau cấp tính và mãn tính như: đau đầu, đau răng, đau bụng kinh, đau thần kinh, đau khớp và đau cơ. Hạ sốt ở bệnh nhân bị cảm hay những bệnh nhân có liên quan tới sốt.
    Chống chỉ định:
    - Nhạy cảm với Paracetamol.
    - Rối loạn trầm trọng chức năng gan và thận.
    - Thiếu enzym Glucose-6-Phosphate-Dehydrogenase.
    Chú ý đề phòng:
    Bệnh nhân suy chức năng thận nặng.
    Tránh uống rượu trong thời gian dùng thuốc.
    Tương tác thuốc:
    Khi dùng Paracetamol trong suốt thời gian điều trị ngắn cùng với thuốc kháng đông không ghi nhận biểu hiện đáng kể nào trên lâm sàng. Với những thuốc khác, có thể xảy ra các sự ức chế lẫn nhau trong quá trình chuyển hóa thoái biến. Sử dụng đồng thời với rượu làm trầm trọng thêm độc tính trên gan. Paracetamol làm kéo dài thời gian bán thải của Chloramphenicol.
    Tác dụng ngoài ý:
    Khi dùng Paracetamol vài trường hợp xảy ra những phản ứng nhẹ, hiếm gặp giảm bạch cầu và giảm tiểu cầu.
    Liều lượng:
    Mỗi lần uống cách nhau 4-6 giờ.
    Người lớn và trẻ em trên 11 tuổi: 1-2 viên/lần.
    Trẻ em 7-11 tuổi: 1 viên; 1,5 viên/lần.
    Trẻ em 2-6 tuổi: 1/2-1 viên/lần.
    Khoảng cách tối thiểu giữa 2 lần uống thuốc là 4 giờ, không dùng quá 4g/ngày. Không dùng quá 10 ngày đối với người lớn và 5 ngày đối với trẻ em mà không có hướng dẫn của thầy thuốc. Không dùng chung với các thuốc khác có chứa Paracetamol.
    Không được dùng quá liều chỉ định.

    Đăng ký nhận tin