Acetylcystein-200 mg thuốc bột

Số đăng ký: VNA-3125-00
Dạng bào chế: thuốc bột
Quy cách đóng gói: Hộp 50 gói 1g
Công ty đăng ký: Công ty cổ phần dược phẩm 3/2
Thành phần:
  • Acetylcystein
  • Chỉ định:
    Các bệnh nhày nhớt đường hô hấp do viêm phế quản, viêm khí phế quản, dự phòng các biến chứng hô hấp của bệnh nhiễm khuẩn, tăng tiết dịch phế quản, khí phế thũng
    Chống chỉ định:
    Phenylceton niệu, tiền sử hen, quá mẫn với thuốc.
    Chú ý đề phòng:
    Loét dạ dày tá tràng.
    Tương tác thuốc:
    Không dùng chung với thuốc ho khác hoặc thuốc làm giảm bài tiết dịch phế quản.
    Tác dụng ngoài ý:
    Co thắt phế quản, buồn nôn, tiêu chảy, viêm miệng, chảy nước mũi, đau đầu.
    Liều lượng:
    Người lớn & trẻ > 7 tuổi 1 gói/ lần x 3 lần/ngày, 2-7 tuổi 1 gói/lần x 2 lần/ngày, < 2 tuổi nửa gói/lần x 2 lần/ngày. Hoà tan trong nửa ly nước uống